ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2071#
โพสต์ 2023-11-18 19:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ตัดหญ้าเกือบจะเสร็จแล้วครับหลวงปู่ เหลือนิดเดียวตัดไม่ได้แล้ว เครื่องตัดหญ้าที่ผมซ่อมไว้ใช้งานนานไม่ได้ครับ พักหลังๆดับอยู่เรื่อยเลย ไม่รู้มันเป็นอะไรครับหลวงปู่ ก็เลยพอแค่นั้นแหละครับ วันนี้เดินเข้าไปดูต้นไม้ด้านหน้ามา เห็นยางนาต้นใหญ่เอียง และต้นเล็กกว่าล้มลงมาเลยครับ น่าจะเป็นลมพายุเมื่อวันก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูครับว่ามันจะยกตั้งได้อย่างไร วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2072#
โพสต์ 2023-11-19 20:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ยกยางนาต้นเล็กตั้งขึ้นได้แล้วครับ แต่กว่าจะตั้งได้แทบหน้ามืดเลยครับ ส่วนต้นใหญ่ขยับอย่างไรก็ไม่ไป มันน่าจะเกินกำลังของผมแล้วครับ วันนี้จะซ่อมท่อสปริงเกอร์ก็ไม่ได้ไม่มีเลื่อยตัด คงต้องปล่อยไว้ก่อนครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2073#
โพสต์ 2023-11-20 23:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ เมื่อตอนเย็นไปส่งแม่มาที่บ้านชลบุรีครับ ผมถวายกรวยขันธ์ 5 หลวงปู่ที่บ้านชลบุรีนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ ง่วงนอนมากแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
2074#
โพสต์ 2023-11-21 20:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับ ตอนนี้มีงานที่ผมยังไม่สามารถแก้ไขได้ครับ เช็คอยู่นานแล้วยังไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูอีกครั้งครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2075#
โพสต์ 2023-11-22 21:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งานที่คั่งค้างไว้สำเร็จแล้วครับหลวงปู่ ตอนนี้คงเหลือแต่งานที่ใหญ่มากอีก 1 งานครับ ที่ยังนึกไม่ออกว่าจะทำอย่างไรดี เมื่อตอนหัวค่ำผมไปงานศพพี่ที่เคยเป็นหัวหน้าผมแต่เกษียณอายุไปแล้วครับ มานั่งนึกๆดูแล้วนะครับหลวงปู่ เวลาเราตายไปก็เอาอะไรไปไม่ได้สักอย่างเดียว ตอนมีชีวิตอยู่ก็ไขว่คว้าทำกันแทบเป็นแทบตายเพื่อให้ได้ทรัพย์สินเงินทองมา แต่ยุคนี้สมัยนี้ถ้าไม่มีเงินก็อยู่ไม่ได้อีก ทำไมมันถึงเป็นแบบนี้ผมก็ยังคิดไม่ออกครับ เหมือนกับยังมองความจริงไม่เห็นเลย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2076#
โพสต์ 2023-11-23 20:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้มีเรื่องขุ่นข้องหมองใจตลอดทั้งวัน มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับงานนะครับหลวงปู่ ยากที่จะบอกให้ใครรู้ได้ ผมก็พยายามประคองจิตอยู่ตลอดครับ แต่ยังทำได้ดีไม่เท่าไหร่เลย ถึงตอนนี้เรื่องนั้นก็ยังรบกวนจิตใจผมอยู่ แต่ถ้าไม่คิดห่วงใยอะไรมากมายก็สามารถปล่อยไปได้แล้วครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ สองทุ่มครึ่งแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
2077#
โพสต์ 2023-11-24 20:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้กำลังมีหลายๆเหตุการณ์กระหน่ำเข้ามาครับ ถ้าเป็นการศึกก็น่าจะมีทั้งหน้าทั้งหลังทั้งซ้ายทั้งขวาแล้วครับ ตอนนี้ผมพยายามรวบรวมจิตใจตั้งรับและสู้กับสิ่งต่างๆเหล่านั้นครับ อย่างที่ท่านทั้งหลายบอกสอนใช่ไหมครับหลวงปู่ ถ้ามารไม่มีบารมีไม่เกิด พรุ่งนี้ผมต้องพาพ่อไปหาแม่ที่จังหวัดชลบุรีครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2078#
โพสต์ 2023-11-25 22:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้อยู่ที่บ้านชลบุรีครับ พาพ่อมาเยี่ยมหาแม่เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็กลับครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
2079#
โพสต์ 2023-11-26 21:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ครั้งนี้ดูพ่อกับแม่เขาดีใจมากเลยครับที่ได้เจอกัน ก็รอพ่อทำกายภาพที่นนท์เสร็จก่อนครับ เหลืออีกประมาณหนึ่งเดือนครับหลวงปู่ พ่อก็จะกลับไปอยู่บ้านที่ชลบุรีแล้ว ส่วนผมยังทำงานไม่เสร็จเลยครับอีกเพียบเลย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ จะสี่ทุ่มแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2080#
โพสต์ 2023-11-27 22:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ปัญหาที่ทำงานเริ่มจะคลี่คลายแล้วครับหลวงปู่ แต่ก็ยังมีหลายอย่างอยู่บ้าง ที่ไม่ค่อยหนักหนาสาหัสเท่าไหร่ วันนี้วันพระขึ้น 15 ค่ำเดือน 12 ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ แล้วผมก็ได้สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับสี่ทุ่มครึ่งแล้ว กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้