ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2061#
โพสต์ 2023-11-8 19:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเย็นเกีอบกลับมาไม่ทันนะครับหลวงปู่ ฝนเทลงมาเลยครับ นี่พฤศจิกาแล้วฝนยังไม่หมดเลยครับ เมื่อครู่นี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2062#
โพสต์ 2023-11-9 20:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้ผมยังนึกไม่ออกเลยว่าจะจัดการยังไงกับวงกบประตูดีครับ เสามันน่าจะทรุดลงมานิดนึงทำให้วงกบโก่งประตูเลยปิดไม่ได้ สำหรับผมมันดูยากเหมือนกันครับหลวงปู่ เดี๋ยวลองค่อยๆคิดครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
2063#
โพสต์ 2023-11-10 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้น้ำประปาที่บ้านแม่ที่ชลบุรีไม่ไหลครับหลวงปู่ แม่โทรมาแต่เช้าครับ ถามไปถามมาปรากฏว่ามิเตอร์น้ำถูกขโมยไปแล้วครับ ยังดีที่รู้เร็วนะครับเลยทำตามขั้นตอนที่การประปาเขาแนะนำ ถ้าไม่อย่างนั้นคงไม่มีน้ำใช้แน่เลยเพราะวันนี้เป็นวันศุกร์ด้วยครับ พรุ่งนี้ผมต้องเดินทางไกลอีกแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2064#
โพสต์ 2023-11-11 22:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดพิจิตรครับหลวงปู่ มารับคนป่วยไปหาหมอที่โรงพยาบาลจุฬาภรณ์ครับ กลับพรุ่งนี้ครับ เมื่อสักครู่ฝนตกแรงมากเลยครับหลวงปู่ เจอเหตุการณ์ระทึกหน่อยนึงครับ มีคนเพี้ยนๆยิงปืนแถวนี้ครับหลวงปู่ ผมพึ่งจะเคยได้ยินเสียงปืนว่ามันดังแบบนี้เอง วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2065#
โพสต์ 2023-11-12 20:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ลูกผมต้องไปอยู่อุดรหนึ่งเดือนครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองเจ้าลูกผมด้วยนะครับ และวันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วด้วยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2066#
โพสต์ 2023-11-13 20:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มีเรื่องมาทดสอบอีกแล้วครับหลวงปู่ มีทุกวันครับ เล็กบ้างใหญ่บ้างครับ ต้องค่อยๆจัดการให้ลุล่วงไปครับ คืนนี้ยังไม่ได้สวดมนต์ถวายหลวงปู่เลยครับสวดแต่ตอนเช้าครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2067#
โพสต์ 2023-11-14 21:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้แฟนผมพาแม่ผมไปหาหมอที่โรงพยาบาลครับ  สองวันก่อนเขาซึมก็เลยให้เขากลับมาที่นี่ แต่หมอก็ยังไม่เจออะไรเท่าไหร่ครับ อาจจะเป็นโรคทางใจหรือเปล่าไม่รู้ครับเพราะเขาอยู่ที่บ้านชลบุรีคนเดียว รอให้แม่ดีขึ้นก่อนครับ แล้วค่อยพาเขากลับไปอยู่ที่บ้านชล วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2068#
โพสต์ 2023-11-15 20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานสำคัญผ่านไปได้ด้วยดีครับหลวงปู่ แต่กว่าจะเรียบร้อยเล่นเอาเหงื่อออกไปหลายเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2069#
โพสต์ 2023-11-16 20:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้อากาศร้อนมากเลยนะครับหลวงปู่ ผมกับน้องๆฝึกงานช่วยกันขนของย้ายตึกกันอยู่ครับ ช่วงนี้เขาจะทุบปรับปรุงซ่อมแซมตึกกันใหม่ก็เลยต้องย้ายครับ พรุ่งนี้ก็วันศุกร์แล้วครับหลวงปู่ ยังไม่รู้เลยว่าจะต้องไปที่ไหน งานมันมีหลายที่เลยครับ ที่หนองเสือก็ไม่ได้ไปมาหลายวันมากแล้วครับ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองด้วยนะครับ ที่ชลบุรีก็ยังซ่อมแซมอะไรต่างๆไม่เรียบร้อยเลย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2070#
โพสต์ 2023-11-17 20:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งขี่รถมาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ ที่บ้านนี้ยังปกติดีครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณที่หลวงปู่ช่วยคุ้มครองครับ เมื่อเย็นผมซ่อมเครื่องตัดหญ้าสำเร็จแล้วครับ เลยลองตัดดูได้หน่อยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะตัดหญ้าให้หมดเลยครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้