ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2051#
โพสต์ 2023-10-29 22:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้พาพ่อไปหาแม่ที่ชลบุรีมาครับ ฝนที่นู่นพึ่งตกหยุดไปก่อนที่ผมจะไปถึงครับ แม่บอกช่วงนี้ตกทุกวันเลย ชะอมที่ผมปลูกไว้เริ่มแตกแล้วครับ ผักหวานป่าด้วย เดี๋ยวต้องไปอีกเรื่อยๆครับหลวงปู่ถ้าแม่ยังอยู่ที่นั่น วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2052#
โพสต์ 2023-10-30 21:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่ทำอะไรอยู่ครับ ดึกแล้ว สามทุ่มกว่าแล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
2053#
โพสต์ 2023-10-31 21:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เตรียมจัดตั้งเครื่องเสียงครับหลวงปู่ พรุ่งนี้รอรับท่านผู้ยิ่งใหญ่จะมาเยี่ยมชมที่ทำงานผมครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2054#
โพสต์ 2023-11-1 21:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้งานผ่านไปด้วยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าเพราะวันเป็นวันพฤหัสที่ผมต้องไปเปิดเสียงตามสายครับ แต่ไม่รู้ว่าจะไปได้เร็วหรือเปล่าครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2055#
โพสต์ 2023-11-2 22:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เช้าเกือบไปไม่ทันเลยครับหลวงปู่ ช่วงหลังนี้ไม่ได้ไปบ้านที่หนองเสือเลยครับ ฝากหลวงปู่ช่วยดูแลคุ้มครองด้วยนะครับ ผมว่าถ้ามีโอกาสว่างๆจะแว๊ปไปตัดหญ้าและกิ่งไม้ที่มันพาดสายไฟอยู่ครับ วันนี้สวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2056#
โพสต์ 2023-11-3 20:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เหตุการณ์เป็นปกติดีครับหลวงปู่ แต่พรุ่งนี้ยังไม่รู้ว่าจะต้องไปไหนเลยครับ มีหลายอย่างหลายที่ ที่ทำงานค้างคาไว้ยังไม่เสร็จ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าค่อยคิดต่อครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
2057#
โพสต์ 2023-11-4 23:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านแม่ที่ชลบุรีครับหลวงปู่ พาพ่อมาหาแม่ที่นี่ครับ เพิ่งมาถึงตอนใกล้ไปสองทุ่มครับ ผมไปขนเครื่องซักผ้าที่บ้านหนองเสือมาให้แม่ด้วยครับเลยมาถึงช้าหน่อย กลับบ้านพรุ่งนี้ตอนเช้าครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2058#
โพสต์ 2023-11-5 22:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ มาส่งแม่กลับบ้านเมื่อเย็นนี้ครับหลังจากไปที่สำนักมา เจอพี่ๆน้องๆก็ยังมีความอบอุ่นเหมือนเดิมนะครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกแล้ว เดี๋ยวผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่พรุ่งนี้เช้ามีงานของแม่อีกหลายอย่างที่ต้องทำ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
2059#
โพสต์ 2023-11-6 22:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ยังอยู่ที่บ้านชลบุรีอยู่เลยครับหลวงปู่ ยังทำงานไม่เสร็จเลยครับกำลังทำอยู่ครับ น่าจะพรุ่งนี้อีกวันนึงครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านนี้นะครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2060#
โพสต์ 2023-11-7 22:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ทำอะไรได้ไม่มากครับ เดี๋ยวอีกไม่นานคงต้องได้ไปใหม่ครับ เพราะว่าหลายๆอย่างยังไม่เรียบร้อยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกแล้ว กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้