ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2021#
โพสต์ 2023-9-29 22:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับวันนี้ยังไม่ได้ไปต่างจังหวัดเลยครับ พอดีวันนี้มันเป็นวันเกษียณอายุของพี่ที่ทำงานเลยวุ่นๆนิดๆครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปชลบุรีแต่เช้าเลยครับ ช่วงนี้ฝนตกเยอะนะครับหลวงปู่ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2022#
โพสต์ 2023-10-1 00:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คืนนี้นอนอยู่บ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ มีพ่อกับแม่และลูกชายของผม พ่อกับแม่ผมไม่เคยกลับมานอนที่บ้านเขามาเป็น 10 ปีแล้วครับ หลังจากนี้คงได้ทยอยมาอยู่แล้ว จากไปนานเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมก็ต้องวุ่นวายกับการรื้อซ่อมแซมสิ่งต่างๆที่ยังไม่เรียบร้อยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับเมื่อสักครู่นี้ หลวงปู่สบายดีครับ เที่ยงคืนกว่าแล้วผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
2023#
โพสต์ 2023-10-1 20:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับตอนนี้ยังอยู่ชลบุรีอีก 1 คืนครับ กลับไม่ไหวแล้วหมดแรง วันนี้ปลูกต้นไม้หน้ามืดเลยครับ ถ้ากลับไปตอนนี้คงหลับระหว่างทางแน่ครับ เลยนอนที่บ้านแม่อีก 1 คืน พรุ่งนี้ต้องออกแต่เช้ามืดเลยครับ ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2024#
โพสต์ 2023-10-2 20:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับเมื่อเช้าเกือบมาจากบ้านที่ชลบุรีไม่ได้แน่ๆครับถ้าหลวงปู่ไม่ช่วยไว้ แย่แน่เลยครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ ตอนนี้ผมแวะมาบ้านที่หนองเสือ ไม่ได้มานานแล้วครับตั้งแต่มีงานที่ชลบุรี กำลังกังวลอยู่ครับว่าทางถนนเข้าบ้านเหมือนเขาจะทำให้มันแคบลง เห็นเขาเอาเสาหลักซึ่งสูงสักเมตรกว่ามาปักไว้อยู่ ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆผมคงเอารถยนต์เข้ามาไม่ได้แล้วครับ เดี๋ยวต้องลองไปถามดูก่อนครับว่าเป็นเช่นนั้นจริงๆหรือเปล่า วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2025#
โพสต์ 2023-10-3 23:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ฝนตกตลอดเลยครับตั้งแต่เย็นแล้ว ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วครับ จะนอนแล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2026#
โพสต์ 2023-10-4 20:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับ ช่วงสองวันที่ผ่านมานี้ ตอนเช้ารู้สึกอาการแปลกๆครับ กำลังดูอยู่ว่ามันจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ เมื่อสักครู่นี้ฝนก็ตกลงมาหนักเลยครับ เวลานี้หลวงปู่ทำอะไรอยู่ครับ สบายดีนะครับหลวงปู่ ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
2027#
โพสต์ 2023-10-5 20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลวงปู่ครับเมื่อเช้าเกือบไปไม่ทัน ตอนแรกผมคิดว่าวันนี้เป็นวันพุธเสียอีกครับ พอดีแม่บ้านบอกวันนี้เป็นวันพฤหัสก็รีบเผ่นแน่บเลยครับ ไปจัดที่ที่ทำงานเรียบร้อยคนก็เริ่มทะยอยมาพอดีครับ เกือบแย่เลยครับ ช่วงนี้ที่ทำงานผมเขาสับเปลี่ยนตำแน่งกันผมก็เลยต้องรีบทำงานเยอะหน่อยครับ วันนี้ช่วงเย็นฝนตกลงมาอีกพักหนึ่งครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่ทำอะไรอยู่ครับตอนนี้ สบายดีนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
2028#
โพสต์ 2023-10-6 21:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้งานเยอะมากเลยครับหลวงปู่และก็หลายที่ด้วยครับ วันพรุ่งนี้ผมยังนึกไม่ออกเลยครับว่าจะไปทำที่ไหนก่อนดี ต้องตั้งสตินึกก่อนครับ เวลามันก็ไม่มากแค่เสาร์กับอาทิตย์สองวันเท่านั้นเองครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
2029#
โพสต์ 2023-10-7 21:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้พาพ่อกับแม่ไปบ้านที่หนองเสือมาครับ เหมือนจะมีปัญหาครับหลวงปู่ วันนี้ผมกลับมาก่อนเพื่อจะมาหาร้านซ่อมเครื่องตัดหญ้าครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปใหม่ครับ คงต้องมีการเจรจากับลูกเจ้าของที่ด้วยครับหลวงปู่ ผมเองก็อยากทำอะไรให้มันเรียบร้อยเสียที เกือบสามสิบปีแล้วครับหลวงปู่อะไรๆยังไม่จบเลยครับ ขอให้มันเรียบร้อยอย่างที่เราต้องการด้วยนะครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าและสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2030#
โพสต์ 2023-10-8 21:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปเจรจามาเรื่องทางเข้าออกเรียบร้อยแล้วครับหลวงปู่ เรื่องทางที่เขาเอาเสามาปักไว้บนทางก็ยังไม่มีปัญหาอันใด ผมยังเข้าออกได้ตามปกติ แต่เรื่องที่แบ่งที่ดินยังไม่ได้เรื่องเลยครับ ยังไม่รู้ว่าจะทำยังไงต่อเลยเพราะพ่อเขาที่เป็นเจ้าของที่ดินก็ตายแล้วครับหลวงปู่ผมได้แต่รอไม่รู้ว่าเขาจะตุกติกหรือมีลูกเล่นอะไรหรือเปล่าครับ วันนี้รับพ่อกับแม่กลับมาก่อนครับ อยู่ที่บ้านหนองเสือไม่ได้ฝนตกมากทำให้ทางเละเข้าออกยากมากเลยครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ผมต้องไปที่ทำงานแต่เช้าเลย หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้