ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
2001#
โพสต์ 2023-9-8 22:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วงนี้วุ่นๆหน่อยครับหลวงปู่ มีอะไรที่ต้องเคลียร์หลายอย่างแต่ยังทำไม่สำเร็จเลย พรุ่งนี้ต้องเอารถไปซ่อมก่อนครับ แล้วถึงไปดูบ้านแม่ที่หนองเสือ ไม่ได้ไป 2 สัปดาห์แล้วครับหลวงปู่ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2002#
โพสต์ 2023-9-9 20:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พรุ่งนี้จะพาพ่อกับแม่ไปบ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ แม่อยากไปบ้านมากชวนผมไปหลายวันแล้วยังไม่ว่างเลยครับ  ผมว่าจะออกแต่เช้าครับ วันนี้ก็นำรถไปซ่อมมาครับ ผมคิดมาหลายครั้งแล้วว่าจะต้องกลับไปซ่อมแซมบ้านแม่เพื่อที่พ่อกับแม่จะกลับไปอยู่บ้าน แต่ก็ยังไม่สำเร็จเสียทีครับหลวงปู่ มันขาดกำลังทรัพย์แล้วก็เวลานี่แหละครับ แต่ผมก็พยายามทำให้สำเร็จให้จงได้ครับ เพราะผมเป็นศิษย์มีครู กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ
2003#
โพสต์ 2023-9-10 22:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้พาพ่อกับแม่ไปบ้านที่ชลบุรีมาครับ วันนี้เสียท่าไม่ได้เอาแกลลอนใส่น้ำมันไปครับหลวงปู่ ต้องมานั่งใช้เคียวเกี่ยวหญ้า ตัดไว้เมื่อคราวก่อนตอนนี้หญ้าเต็มเลยครับ เดี๋ยววันหน้าต้องไปอีกครับ จัดเตรียมให้เรียบร้อยเพื่อพ่อกับแม่จะได้ไปอยู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
2004#
โพสต์ 2023-9-11 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่พิจิตรครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงครับ เอารถมาซ่อมที่นี่ครับเพราะว่าเขาทำไม่แพงและไม่นาน เดี๋ยวกลับวันพุธครับหลวงปู่ สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2005#
โพสต์ 2023-9-12 20:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ซ่อมรถเสร็จแล้วครับหลวงปู่ ทั้ง 2 รายการ ตัวเบาไปหน่อยเลยครับ เมื่อตอนเย็นผมไปซื้อต้นไม้มาหลายต้นเลยครับหลวงปู่ราคาถูกมากๆ ว่าจะเอาไปปลูกบ้านแม่ที่ชลบุรีเสียหน่อยครับ ไปเจอมะนาวมาครับหลวงปู่เขาบอกว่าเป็นพันธุ์ไทยดั้งเดิมเลย เขาเอาลูกมาให้ดูด้วย กลิ่นหอมมากเลยครับหลวงปู่ ต้นละ 30 บาทครับ ตอนนี้ฝนกำลังตกหนักเลยครับหลวงปู่ ที่ที่ผมนอนไม่มีผนังเลยครับมีแต่หลังคาบังเท่านั้นเอง บ้านเขายังสร้างไม่เสร็จครับหลวงปู่ กำลังลุ้นว่ามันจะสาดหรือไม่สาดครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้ากลับแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2006#
โพสต์ 2023-9-13 20:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ อ่อนแรงมาเลยครับ ช่วงนี้ไม่ได้ไปบ้านที่หนองเสือมา 3 สัปดาห์แล้วครับ ไม่รู้เป็นอย่างไรบ้าง หลวงปู่ช่วยดูแลด้วยนะครับ พรุ่งนี้ต้องไปที่ทำงานแต่เช้าครับเปิดเสียงตามสาย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2007#
โพสต์ 2023-9-14 20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้อยู่บ้านที่หนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงเมื่อเย็นนี้ครับ ไม่ได้มาหลายวันแล้ว เมื่อตอนหัวค่ำฝนตกลงมาพักนึงครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าค่อยขี่รถไปทำงานแต่เช้าครับ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่นี่นะครับ ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่วันพระครับ
2008#
โพสต์ 2023-9-15 21:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โห เมื่อเช้าเกือบมาไม่ทันครับหลวงปู่ มัวแต่ไปดูต้นพริกไทยที่ผมเอาเกาะต้นยางนาไว้คราวก่อน และไปดูพวกกล้วยและผักหวานป่าหลังสวนที่เพิ่งปลูกไว้ เฉียดฉิวเลยครับ พรุ่งนี้ว่าจะลองซ่อมแอร์ที่บ้านดูครับ ผมดูในยูทูปแล้วเห็นอาการมันซ่อมไม่น่ายาก แต่ไม่รู้จะซ่อมได้หรือเปล่าครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
2009#
โพสต์ 2023-9-16 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ลองซ่อมแอร์ดูแล้วครับหลวงปู่ ปรากฏว่าไม่ได้เรื่องเลย รีเลย์มันไม่ได้เสีย ซื้อมาเสียตังค์เปล่าเลยครับ ผมก็เลยไม่รู้ว่ามันเป็นที่อะไรแน่ เลยนั่งมองมันอยู่พักนึงครับหลวงปู่ ผมก็คิดว่าจะทำได้ตามที่ยูทูปมันสอน เสียตังค์ซื้อของฟรีเลยครับ แถมยังซ่อมไม่ได้อีก เลยไปนั่งปลูกต้นไม้สักพักครับหลวงปู่แก้เซ็ง เมื่อสักครู่นี้ฝนตกลงมาอีกแล้วครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ ผมสวดมนต์แล้วนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
2010#
โพสต์ 2023-9-17 20:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซ่อมได้แล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไปสอบถามอาซึ่งเป็นผู้รู้ เขาบอกว่าน่าจะเป็นตัวแมกเนติก ผมก็เลยตามหามันใหญ่เลย ไม่คิดว่าจะมีแมกเนติกอยู่ในคอยล์ร้อน ไปซื้อของใหม่มาใส่ ใช้ได้เลยครับหลวงปู่ นึกว่าจะซ่อมไม่ได้เสียแล้ว เมื่อเย็นมีข่าวดีด้วยครับหลวงปู่ กราบขอบพระคุณหลวงปู่มากๆเลยครับที่ช่วยเรื่องบ้านที่เมืองชล เมื่อครู่ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วฝนตกลงมาซู่ใหญ่  หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้