Baan Jompra

ชื่อกระทู้: ฝันแปลกๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: ธี    เวลา: 2015-1-5 09:45
ชื่อกระทู้: ฝันแปลกๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2015-1-5 09:53

เช้าวันเสาร์ที่ 3 มกราคม 2558 ฝันว่าไปวัดร้าง มีเจดีย์ที่ชำรุดแบบกรุงเก่า มีพระรูปหนึ่งอาศัยอยู่บริเวณเจดีย์ ผมเข้าไปไหว้ พระเอาด้ายมาเวียนที่บนหัว(ทำคล้ายสายมงคล) ออกมาพันที่คอ และสั่งผมว่าไม่ให้เอาออกภายใน 7 วัน จะทำให้ผมอายุยืนยาวมาก ผมตื่นมาก็เวลา 5.30 น (นาฬิกาปลุก)
วันนี้เช้าวันจันทร์ที่ 5 มกราคม 2558 ฝันว่าในหลวง(พระเจ้าอยู่หัว)เสด็จเยียมประชาชน ผมเดินตามในมือถือหนังสือมีปากกาจด มีคนลุกเดินเชียดในหลวง พระองค์เรียกทหารมาสั่งว่า อย่าให้ไครถูกพระวรกายและให้ขยายเรื่องคุณธรรมให้กว้างขวาง ทหารหันมาที่ผมและฟี่อีกคน (ในฝันฟี่   เขามายืนอยู่ข้างผม) และชี้ว่า 2 คนนี้ เหมาะที่จะทำเรื่องนี้ ผมตื่นมาก็ 5.20 น. แปลกดี ไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อน ครั้งแรกที่ฝัน ก็ช่วงที่จะเข้ารับราชการฝันว่าในหลวงเสด็จ เขาปิดไม่ให้คนออก มีคนนำผมไปบนฟ้า ไปที่บ้านทรงไทย บอกผมให้รอเจ้าเมือง แต่ไม่มา เขานำผมมาส่ง มีคนแบกเกี่ยวแบบโบราณออกจากประตูเมืองเก่ามารับผม ตอนนั้นก็รู้ว่า ต้องได้รับราชการแน่ๆ  และผมเคยฝันว่าได้เหรียญมีรูปในหลวง 2 ด้าน ผมซื้อสลากถูกรางวัลเลขท้าย 3 ตัว แต่ฝันตอนนี้ยิ่งแปลกที่เห็นในหลวงแบบเต็มองค์

ฝัน 2 เรื่อง เป็นฝันที่แปลกแต่น่าจะฝันดี

ระหว่างที่เดินทางกลับกรุงเทพ (3 มกราคม 2558) รถติดมาก ผมเห็นป้ายบอกว่าวัดทุ่งสวนฝั่งลูกนิมิต เลยกลับรถไปทำบุญและติดทองลูกนิมิต(ทองคำเปลวแท้ 100 % ครับ ผมจะซื้อติดกระเป๋าไว้สำหรับติดทององค์พระ) ต่อมาพบป้ายวัดเทพนิมิตมีงานฝังลูกนิมิต ขับรถเข้าไป หลงเข้าไปในวัดมีเจดีย์เก่าที่กรมศิลปกรกำลังทำการบำรุง พระที่วัดบอกว่า เป็นวัดหลวงพ่อเพชร ท่านศักดิ์สิทธิ์ เเห็นกำลังซ่อมโบสถ์ เลยเข้าไปไหว้พระติดทอง และทำบุญสร้างโบสถ์ ขับต่อไปถึงวัดเทพนิมิต  ทำบุญและปิดทองลูกนิมิต กลับถึงบ้านที่กรุงเทพก็ตี 5.00 น. (วันที่ 4 มกราคม 2558)   โชคดีที่ได้ทำบุญฝั่งลูกนิมิตปีไหม่ ขอให้ฟี่น้อง คศช. ทุกคนรับบุญไปด้วยกันนะครับ

โดย: Nujeab    เวลา: 2015-1-5 12:38
อนุโมทนาครับ
โดย: sritoy    เวลา: 2015-1-8 11:17
ฝันดีครับ
โดย: Sornpraram    เวลา: 2015-1-8 14:02
ระวังไว้บ้างก็ดีครับ
โดย: ธี    เวลา: 2015-1-9 08:57
ขอบคุณครับ
โดย: matmee2550    เวลา: 2015-1-9 20:41
เยี่ยมๆๆๆๆ
โดย: Metha    เวลา: 2015-2-16 04:18

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2