Baan Jompra

ชื่อกระทู้: ถูกของต้องใช้ตะกรุดเก้าอาถรรพ์หรือเปล่าครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: ธี    เวลา: 2014-12-15 09:40
ชื่อกระทู้: ถูกของต้องใช้ตะกรุดเก้าอาถรรพ์หรือเปล่าครับ
มีคนที่เขาถูกของมาเขาบอกว่า ได้หาคนรักษาแล้ว แต่เขากลัวว่าจะยังไม่หาย ขอให้ช่วยหาของ ลป.ชื่น ที่ใช้แก้ของและป้องกัน ผมแนะนำตะกรุดเก้าอาถรรพ์ แต่บอกเขาว่าหายากมาก ไม่ทราบมีใครมีบ้างครับ พอจะให้เช่าได้หรือเปล่าครับ เขาบอกว่า ราคาเท่าไรก็จะเช่า ผมสงสารเลยรับปากว่าจะสอบถามให้ครับ....ขอคำตอบจากผู้รู้ด้วยครับ

โดย: touch-578    เวลา: 2014-12-16 22:14
มีวัตถุมงคลอีกหลายอย่างของหลวงปู่ที่ กันคุณกันของได้คับ  ไม่จำเป็นต้องตะกรุดเก้าอาถรรพ์เสมอไป
  ดวงตราอาถรรพ์
  องค์พ่อชัยวรมัน
  องค์พ่อปู่ศรีสุธรรมนาคราช
  ฯลฯ
อยู่ที่ผู้ศรัทธาจะเลือกใช้และต้องศรัทธาจริงๆ ของแบบนี้อยู่ที่บุญ กรรมของเขาด้วยคับ
  ส่วนเรื่องตะกรุดคนที่มีของแท้ๆเขาก็ไม่ยอมปล่อยออกมาแน่ๆคับ  ไปหาที่อื่นก็กลัวจะเจอของปลอมเอา  ลองแนะนำอย่างอื่นให้เขาจะดีกว่าคับ
โดย: จ๊อ    เวลา: 2014-12-16 22:38
แนะนำดวงตราอาถรรพ์ค่ะ
โดย: majoy    เวลา: 2014-12-17 06:51
มี คศช ระดับกิตติมาศักดิ์ มาแนะนำแล้ว ดีใจด้วยครับ

ขอให้ทุกอย่างเรียบร้อยครับ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-12-17 10:47
ดวงตราอาถรรพ์อีกเสียงครับ ผมนำไปให้แม่บูชา เพราะสงสัยว่าจะมีใครทำของใส่ หรือมีสิ่งไม่ดีมารบกวนหรือเปล่า เพราะแม่ผมมักได้ยินเสียงเรียกกลางดึก บางครั้งก็เคาะประตูหน้าต่าง บางครั้งมาในรูปแบบน้ำเสียงของคนรู้ที่จัก ทั้งๆที่ดึกมากแล้ว และก็อยู่จังหวัดอื่นด้วย อยู่ๆจะมาเรียกถามหากลางดึกได้อย่างไร ไม่มีทางเป็นไปได้ แถมได้ยินบ่อยแทบทุกวัน จนผิดสังเกตุ คนโบราณเค้าก็ห้ามทักตอบด้วย เพราะจะเป็นการตอบรับให้เค้าเข้ามาได้ ซึ่งอันตรายมากๆ แม่เล่าให้ฟัง ผมเห็นท่าจะไม่ดีแน่ เลยบูชาดวงตราอาถรรพ์ไปให้แม่บูชา หลังจากนั้นปรากฏว่าเสียงที่เคยมาเคาะ มาเรียกกลางดึกดื่น ไม่มีมาอีกเลย เงียบกริบจนทุกวันนี้

เลยต้องขอย้ำอีกทีว่า ของหลวงปู่ชื่น แรงชัดเจน

โดย: ธี    เวลา: 2014-12-17 14:59
ขอบคุณครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-1-11 06:54
เป็นอย่างไรบ้างครับ เล่าให้ฟังบ้าง
โดย: JimMoriarty    เวลา: 2015-1-13 17:09
สาธุด้วยครับ
โดย: majoy    เวลา: 2015-2-2 08:19
หวังว่าทุกอย่างผ่านไปด้วยดีแล้วนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2