Baan Jompra

ชื่อกระทู้: ข้อเสนอ แนะนำ ปรับปรุงเวป [สั่งพิมพ์]

โดย: toywater    เวลา: 2014-1-28 07:31
ชื่อกระทู้: ข้อเสนอ แนะนำ ปรับปรุงเวป
เห็นว่าช่วงนี้ เวปจอมพระ หลวงปู่ชื่นของพวกเรา นั้นเงียบๆไป
จึงมาตั้งกระทู้ให้ให้สมาชิกทั้งหลาย มาช่วยกันออกความเห็นกันหน่อย
ส่วนตัวผม อยากจะขอให้เพิ่มหัวข้อ "ห้องจองวัตถุมงคล"  เพราะหลายๆรอบก็จะพลาดกันไป หลายเหตุผล
-หากระทู้ไม่เจอบ้าง
-ไม่รู้ว่าจะตามข่าวสาร การจอง ได้จาก ห้องไหน
-บางท่านไม่ได้ติดตามข่าวสารตลอด ก็จะตกข่าวนั้นๆไป
-ถ้าจัดตั้งได้นะครับ รบกวนดึงกระทู้ที่มีประวัติการจองต่างๆ เอามารวมกันไว้เลยครับ

(ตอนแรกว่าจะไปโพสใน ห้องแจ้งปัญหา แต่ว่าก็งงๆอยู่เลยขอโพสห้อง สนทนานี่ละกันครับ)

แจ้งเข้ามาได้เลยนะครับ หลายๆความคิดเห็นส่งมาได้ครับ
แล้วให้แอดมินเอาไปปรึกษากับคณะกรรมการเวปจอมพระ หลวงปู่ชื่น อีกที

โดย: sriyan3    เวลา: 2014-1-28 09:36
เข้าทีคร้าบ เห็นด้วยคร้าบ
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-1-28 11:00
รับทราบครับ จะนำเรื่องไปเสนอทางผู้ใหญ่นะครับ ใครมีอะไรแนะนำอีกแจ้งได้เลยนะครับ

ส่วนทางแอดมินตอนนี้ กำลังเตรียมทดสอบและวางแผนอัพเกรดเว็บบอร์ดไปใช้เวอร์ชั่นล่าสุด เพื่อให้รองรับฟีเจอร์ใหม่ๆและความปลอดภัยที่มากขึ้น

รวมไปถึงการปรับเปลี่ยนธีมหน้าตาของเว็บบอร์ดใหม่ ให้มีความสวยงามขึ้น ในเร็วๆนี้ครับ
โดย: matmee2550    เวลา: 2014-1-28 17:16
เยี่ยมครับท่านผู้นำ นอกจากจองแล้วควรมีให้เช่าบูชาแลกเปลี่ยนและขอยืมใช้ต้วยครับ
โดย: Thara    เวลา: 2014-1-28 17:35
เห็นด้วยกับท่าน สว.ครับ พี่น้องจะได้มีการแลกเปลี่ยน หมุนเวียนกันมั่ง
โดย: toywater    เวลา: 2014-1-29 03:22
แนะนำ เรื่องการเช่ายืม (ย้ำว่าเช่ายืม  จะสิบ จะซาว จะร้อย ก็ต้องจ่าย ผู้รับจะถวายเป็นปัจจัยก็แล้วแต่ แต่ต้องรับ เมื่อคนเค้ามีศรัทธา เราก็ต้องรับ)  ในเมื่อสถานะการณ์ปัจจุบัน วัตถุมงคล หลายอย่างราคาพุ่งมากครับ หาเช่าอย่าเรียกว่า มีเงินเลยครับ ต้องนั่งสวดมนต์ ภาวนากันเลยทีเดียว
ส่งดวงจิตไปตาม กะแล้ว โทรไปก็แล้ว ยังหาเช่ากันไม่ได้เลย หาประวัติยิ่งแล้ว เจ้าของเค้ายิ่งหวง (ของใครใครก็หวง ครับ ผมเคยโดยลองของมาแล้วขับรถไปกลับ กทม หนองมน ตอน สี่ทุ่ม สองรอบ ตามหาลูก กุมารทองผม ที่ไหนได้ ติดไปกับญาติผม เล่นซ่อนแอบกันซะงั้น อันนี้ แค่เกริ่นๆ)
ดังนั้นใครกล้ายืม ผมก็กล้าให้นะ ถ้าอยากลองกันจริงๆ มารับได้ ที่หน้าหลวงปู่ (ก็มีไม่เยอะหรอก แต่หวงทุกอย่าง)
เล่านิดนึง ล็อกเก็ต พระศิวะ ก็เป็นชิ้นที่ผมหวงมาก(ก็หวงทุกชิ้นอีกนั่นล่ะ) กว่าจะได้ มาเก็บรักษาบูชาไว้ ก็ต้องฝ่าด่านจิตใจ ปาท่องโก๋ เต้าหู้  พวกนี้ พื้นฐานมาก  คุณต้องตีโจทย์ให้แตกว่าอะไรคือแก่นแท้ของการบูชา
"ความสม่ำเสมอ ความเคารพ ความศรัทธา และความกตัญญูกตเวทิตา"  จำไว้ อย่าเนรคุณ คนเราแม้แต่คิดก็เนรคุณได้ (ต้องทำการจัดขันธุ์ 5 เพื่อขอ ขมาและบูชาครูกัน ทุกเดือน)
มาเล่ากันวันนี้ เพื่อบอกกับหลายๆท่านว่า  
"มาก่อนมาหลัง                              ไม่สำคัญ
อยู่ก่อนอยู่นาน                             ไม่สำคัญ
มาบ่อยมาช้า                                ไม่สำคัญ
อยู่ใกล้อยู่ห่าง                              ไม่สำคัญ
เห็นบ่อยหรือนานๆเห็น  ก็ยิ่ง            ไม่สำคัญ
โทรบ้างไม่โทรบ้าง                        ไม่สำคัญ
จองแล้วไม่จ่าย (ถามพี่จ๊อนะ)แต่ผม  ไม่สำคัญ (จ่ายทันก็พอ)
ปฏิบัติบ้างไม่สนใจบ้าง                   ไม่สำคัญ
บลา บลา บลา        (อะไรอ่ะ)  มันก็ ไม่สำคัญ
ขอแค่อย่าเนรคุณกัน    แค่นี้ก็พอ อาจารย์รักเท่ากันครับ
(คนบางคน เนรคุณครูบาไปแล้ว อาจารย์ยังให้อภัย กลับมาหาท่านบ้าง ท่านก็รัก ก็พูด ก็ห่วง สายสัมพันธ์นี้ตัดไม่ขาด กินข้าวหม้อเดียวกัน กัดกันบ้างยังไงก็พี่น้องกัน ศิษย์สำนักเดียวกัน รักกันไว้ รักษาน้ำใจกันเอาไว้ ร่วมกันต่อเติม เสริมสร้าง สำนักให้ฐานมันแน่น ให้คนรู้นักชื่อ "หลวงปู่ชืน" ในทางที่ดี ในทางที่เป็น ในทางที่คนยอมรับ )

ยังมีอีกเยอะที่จะมาเล่าสู่กันฟัง แต่ท่านๆก็ต้องผ่านบททดสอบมากันให้ได้เสียก่อนค่อยจะมาฟังเรื่องราวต่อไป ถึงจะรู้ได้ว่า" สำนักนี้ มีมากกว่าความขลัง"

โดย: morntanti    เวลา: 2014-1-29 07:44
ลืมไปข้อหนึ่งด้วยปะ เสี่ยต้อย ตั้งแต่เปิด Line   ในเวปเงียบไปเยอะ
โดย: ma-ii    เวลา: 2014-1-29 22:46
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-1-29 03:22
แนะนำ เรื่องการเช่ายืม (ย้ำว่าเช่ายืม  จะสิบ จะซาว จะ ...

อ่านแล้วซึ้งขอรับ....
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-1-30 11:17
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-29 07:44
ลืมไปข้อหนึ่งด้วยปะ เสี่ยต้อย ตั้งแต่เปิด Line   ในเวปเ ...

โซเซียลสุดๆครับ คศช. เรามีทั้งเวป ทั้งเฟส และไลน์
โดย: Nujeab    เวลา: 2014-1-30 12:06
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-1-29 03:22
แนะนำ เรื่องการเช่ายืม (ย้ำว่าเช่ายืม  จะสิบ จะซาว จะ ...

เล่ามาเรื่อยๆ เลยนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ Baan Jompra (http://baanjompra.com/webboard/) Powered by Discuz! X3.2