Metha โพสต์ 2013-7-2 17:49

วัวธนูป้องกันคุณไสย์

วัวธนูป้องกันคุณไสย์
วัวธนูของหลวงปู่สร้างขึันในปี43 วัวธนูของหลวงปู่ชื่น เรียกว่า "วัวธนู สำเร็จ" คือ ไม่ต้องเลี้ยงเป็นประจำ เหมือนวัวธนูทั่วไป นอกจากนั้นยังไม่มีโทษแก่ผู้เลี้ยงอีกด้วย แต่อานุภาพความศักดิ์สิทธิ์นั้นยังมีอยู่ครบถ้วน อุดด้วยครั่งพุทราอาถรรพณ์ซึ่งเป็นครั่งพุทราที่หายาก เอาแต่ครั่งพุทราที่ชี้ไปทางทิศตะวันออกเท่านั้น ซึ่งนับว่าถูกต้องตามตำรา เป็นวัวธนูมีตัวตนนะคับ อิทธิคุณ ใช้เฝ้าบ้าน เป็นที่นิยมกันมาก และแทบทุกรายมักมีประสบการณ์หรือรู้ถึงอานุภาพ วัวธนู ใช้เฝ้าบ้าน เฝ้าเรือน ทรัพย์สิน ได้ขลังยิ่งนักขโมยไม่มีทางเอาอะไรได้เลย วัวธนูจะมีอานุภาพในทางป้องกันอาถรรพณ์ต่าง ๆ ได้อีกด้วย และป้องกันอัคคีภัย ดังนั้นการบูชาวัวธนูไว้กับบ้านจึงนับว่าอนันตคุณ ไม่มีภัยอันตรายใดจะกล้ำกรายได้เลย ถ้าพกติดตัว ยังป้องกันเสนียดจัญไร ป้องกันภูตผีปีศาจ ป้องกันคุณไสย ป้องกันผีปอบ วัวธนูหลวงปู่ชื่นจึงขอให้หมั่นบูชาไว้ให้ดี จะเกิดผลอย่างชนิดที่เรียกว่า สารพัดนึก และเป็นผลดีไม่รู้จักจบสิ้นและยังป้องกันไฟไหม้ด้วยสร้างน้อยหายากที่จะเจอแท้ๆรุ่นนี้เป็นของศูนย์พระจัดสร้างและมาให้หลวงปู่ปลุกเสกให้ไม่น่าจะเกิน 150 ตน แล้วก็ช่วงหลังทำเสริมออกมามากรุ่นนี้ก็ไม่อยากแนะนำให้เล่นหากัน ตั้งเกือบ 10 ปีแล้วกระจายไปถึงไหนแล้วก้ไม่รู้ดูก็ยากขึ้นมากคับพอบอกวิธีดูไปเขาก็ไปแก้ไขได้อีก เป็นดาบสองคมเปล่าๆบล็อกทำก็ยังอยู่เดี่ยวนี้แก้ไขได้สบายใครอยากเล่นหาก็วัดดวงเอาเองนะคับ
**คาถา นะโม 3 จบ**
กอนอ มหากอ นอ โอมสวาหะ

อ้างอิงจากกระทู้ พี่ทัช

Metha โพสต์ 2013-7-2 17:50

ประสบการณ์ จากพี่ๆน้องๆที่มีคับ ขอยกมาให้ไว้ที่นี่ด้วยเลยปัจจุบันหาคนเสกได้แบบหลวงปู่ยากมากคับมีตัวตนซะด้วยสิ

ของคุณเก่งคับ
ครับ วัวธนูฯนับเป็นเครื่องรางชิ้นแรกๆของหลวงปู่ชื่นที่ผมเช่าครับ ปัจจุบันผมมี 2 ตัว ตัวแรกนำเอาไว้หน้าบ้านและตัวที่ 2 อยู่บนหัวเตียงนอนผมครับ

เนื่องจากผมเคยเห็นญาติที่ต่างจังหวัดโดน ของเข้า ตั้งแต่นั้นผมจึงค่อนข้างระวังตัว คือ ถ้าได้ยินเสียงอะไรตอนกลางคืนอย่าไปทักเด็ดขาด ไม่อย่างนั้นของที่ผู้มีวิชาปล่อยในยามค่ำคืนจะเข้าตัวผู้ทักครับ เพื่อเพิ่มเกราะป้องกันตัวผมจึงพึ่งบารมีวัวธนูฯของหลวงปู่ในการป้องกันภัย ที่มองม่เห็นเหล่านี้ครับ และยังสามารถป้องกันไฟใหม้ได้ด้วยครับ แต่ทั้งนี้เราต้องไม่ประมาทก่อนนะครับ เช่นไม่ลืมปิดแก๊สหุงต้มก่อนเข้านอน เมื่อจุดธูปบูชาพระควรเฝ้าจนธูปดับไปเองหรือหมั่นเดินเข้าเดินออกดูธูปไป เรื่อยๆจนกว่าจะดับครับ   อ้อ ... ลืมบอกไปอีกอย่างนึงครับ ญาติที่ต่างจังหวัดผม ที่ผมบอกโดนของเข้านั่นน่ะ เค้าโดนปอบเข้าครับ ตอนนี้ไม่รู้เธอเป็นอย่างไรบ้าง ผมไม่ได้กลับไปเที่ยวต่างจังหวัดหลายปีแล้วครับ ได้แต่ขอให้เธอหายจากอาการร้าย และขอให้เธอมีความสุขครับขอผมมีอุดผงครับ ผงที่ว่าคือครั่งพุทราที่ชี้ไปทางตะวันออกครับ ส่วนของผมเช่าจากร้านพี่จ๊อเกือบๆ 4 ปีเห็นจะได้แล้วล่ะครับ (จำไม่ได้ว่าเช่าไปกี่ปีแต่ประมาณเทือกๆนี้แหละครับ แหะๆ)

ส่วนที่ว่าท้องไม่อุดผงนั้นปลอม ผมวิเคราะห์ได้ 2 ลักษณะนะครับ

1. อาจเป็นของแท้จริงๆครับ แต่ครั่งพุทราที่อุดอาจหลุดล่อนออกไปอย่างใดอย่างหนึ่ง

2. อาจเป็นของปลอมที่ทำเลียนแบบแถวท่าพระจันทร์ครับ

* ถ้าให้ชัวส์ไปเช่าที่ร้านพี่จ๊อดีกว่าครับ ผมมั่นใจครับ

* วัวธนูนี้ผมขอแนะนะครับสำหรับบุคคลที่ป้องกันภัยที่มองไม่เห็นตัวและอัคคีภัยครับ

ของพี่หนุ่ย คับ
ได้มาตัวนึง เมื่อปีก่อน เอามาบูชาไว้ในห้องนอนสั่งไว้ว่าให้ช่วยเฝ้าห้องเวลาผมไม่อยู่ ปรากฎว่าคนใช้ที่บ้านจะเข้าไปกวาดถูห้องเข้าไม่ได้ ผมกลับมาบ้านพาขึ้นไปเปิดให้ดูว่าไม่ได้ล๊อค ไม่เคยล๊อคด้วยเพราะไม่มีกุญแจ

ของผมเอง
เรื่อง เล่าวันก่อน...เอาวัวไปเลี่ยมพลาสติกใส (อยากรักษาสภาพนี้ไว้นานๆ) ปกติจะวางไว้บนหิ้งพระไปให้ช่างประจำอัดพลาสติกให้ปรากฎว่า...วัวไม่ยอมช่างตัดบล๊อคจะกดพิมท์ติดยังไงก็หลุดล๊อคยังไงก้อไม่อยู่ มีอันต้องหลุดออกมาจากบล๊อคทุกทีผมเลยต้องขอ...หลวงปู่แล้วยื่นให้ช่างม่านทำต่อ    ก็ยังไม่ยอมอยู่ดีทำแล้วแก้ๆๆๆเวลาผ่านไป 2 ช.มกว่าเจ้าช่างมันชักโมโห(ปกติ ผมก็ทำกับ ช่างคนนี้ประจำจนสนิทกัน) หันมาบอก "พี่ทัชวัวธนู พี่ท่าทางจะไม่ยอมผมไม่เคยเจออาร่ายแบบนี้ ท่าทางจะดุเอาเรื่อง"แล้วส่งให้ผม ขอหลวงปู่อีกที    เลยต้องมาของหลวงปู่อีกรอบทีนี้เลยบอกกับ วัวธนุ ว่า..."ช่วยยอมให้ช่างทำให้เสดทีเถอะคับ ที่พามาเลี่ยมเนี้ย ก้ออยากจะให้ รูปหล่อๆดูสวยงาม แบบนี้ไปตลอดเอ้า...ถ้ายอมดีๆจะปิดแผ่นทองให้ หล่อกว่านี้อีก"พอดีมีแผ่นทองเปลวอยุ่ในกระเป๋าพอดีเสดแล้วส่งให้ช่างม่านทำอีกทีทีนี้ได้เรื่องกดล๊อค บล๊อค อยู่ ในทีเดียว ผมกับช่างเลยหัวเราะ ก๊ากกกกที่แท้ก็อยาก หล่อ...นี่เองรู้งี้แต่แรกทำไปนานล่ะ เสียเวลาเกือบ 3 ช.มเวงกำ
         เมื่อ หลายปีก่อนตอนได้มาอีกองค์จากลูกค้าที่ ศรีสะเกษ(ขอไม่เอ่ยนาม)เล่าให้ฟังว่าเมื่อหลายปีก่อนนั้นช่วงนั้น ผีปอบชุมมากๆแลัวยังมีเรื่อง ผีแม่หม้าย ออกมาอีก(ที่ผู้ชายให้ทาเล็บแดง)ชาวบ้านมาซื้อของที่ร้านเล่าให้แกฟังว่าหลังจากได้วัวธนู หลวงปู่มาบูชาทุกอย่างสงบลงเป็ด ไก่ที่เคยหายหรือตายก็ไม่ปรากฎ บางคนเล่าว่าได้ยินเสียงเหมือน ลมหายใจของวัวเดินอยู่รอบๆบ้านเลยทีเดียวและมีพี่ทหารคนหนึ่งก็พกวัวธนูของหลวงปู่ก็เล่าคล้ายๆกันว่าวัวธนูของหลวงปู่กันภูติผีปีศาจ ได้ดีมากๆ(อยากฟังเรื่องของ พี่ทหารคนนี้ไว้จะเล่าให้ฟัง)   ผมฟังแล้วให้ปลื้มใจในความศักดิ์สิทธิ์ของท่านหากใครมีปาสบการณ์หรือได้ยินมา มากกว่านี้มาเล่าให้ฝังกันบ้างนะคับ เมื่อก่อนเช่าหาก็ราคาไม่แพงใครไปหาหลวงปู่ท่านเล่าให้ท่านฟังว่าเดือดร้อนเรื่องอะไรท่านก็ช่วยหมดโดยไม่เรียกร้องอะไรส่วนใหญ่ชาวบ้านรู้จักท่านเพราะเอาไปใช้แล้วได้ผล เลยเล่ากันปากต่อปากกันมา

majoy โพสต์ 2013-9-29 17:49

อยากได้ครับ เจ๊จะเหลือป่าวนะ จะแขวนติดเอง{:6_201:}

ahiu โพสต์ 2013-9-29 22:00

ผมก็เช่าจากพี่จ๊ออ่ะครับม่มีครั่งติดใต้ท้องเหมียนกาน

morntanti โพสต์ 2013-9-29 23:07

ahiu ตอบกลับเมื่อ 2013-9-29 22:00 static/image/common/back.gif
ผมก็เช่าจากพี่จ๊ออ่ะครับม่มีครั่งติดใต้ท้องเหมียนก ...

ครั่งที่ติดใต้ท้องอาจหลุดออกก็เป็นได้...ทางที่ดีควรเช่าบูชาจากผู้ที่เชื่อถือได้ครับเพราะของแท้น่าจะมีน้อยมากจริงๆแล้วส่วนมากไม่เคยเห็นของจริงเลยไม่สามารถเปรียบเทียบได้ว่าที่เราจะบูชาของแท้หรือไม่...{:7_310:}

bigbird โพสต์ 2013-10-1 11:25

เปนแบบไม่มีครั่งเหมือนกันก๊าบ{:12_585:}

majoy โพสต์ 2013-10-3 21:14

อยากได้มั่ง ใครมีเกินหนึ่งแบ่งมั่งจิ{:6_194:}

Metha โพสต์ 2013-10-4 08:01

majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 21:14 static/image/common/back.gif
อยากได้มั่ง ใครมีเกินหนึ่งแบ่งมั่งจิ ...

น่าจะหายากครับ
ไม่ค่อยเห็นพี่ๆ คศช.
เอามาโชว์ให้น้องๆเห็นเลยน่ะครับ

morntanti โพสต์ 2013-10-4 08:22

majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 21:14 static/image/common/back.gif
อยากได้มั่ง ใครมีเกินหนึ่งแบ่งมั่งจิ ...

ในเวปประมูลนานๆก็จะเห็นมีนำมาลงสักครั้งแต่ ตาดีได้ตาร้ายเสีย นะครับ !....{:6_190:}

majoy โพสต์ 2013-10-4 09:59

งั้นเริ่มต้นบทดราม่าขั้นต่อไป......... อยากให้อาจารย์สร้างจังเลย ไว้ให้ศิษย์ได้ใช้ติดตัวและไว้ตุ้มครองที่บ้าน{:6_201:}
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: วัวธนูป้องกันคุณไสย์