AUD โพสต์ 2013-4-19 16:45

ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"

ย้ายมาจาก web เก่าครับ ตั้งกระทู้โดย FendeR

ขอประเดิมด้วย เรื่องของ พี่รัชบุคคลท่านแรกที่ได้รับการลงน้ำมัน
"อาถรรมพ์พญานาคราช" จาก อ.สรายุทธ ครับ

"อย่างที่หลายคนทราบว่าผมเป็นคนแรกที่อาจารย์ทดลองลงน้ำมันโดยใช้คาถาเรียกพญานาคโดยที่ท่านก็ไม่ได้บอกใครเลยในเรื่องนี้ วันนั้นเป็นวันลงน้ำมันครั้งที่สอง ซึ่งผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ตอนอธิฐานจิตกับหลวงปู่่กับพานขันห้านั้นผมอธิฐานว่าหลวงปู่เห็นว่าอะไรดีและเหมาะสมกับผมก็ให้ดลใจอาจารย์ลงอย่างนั้นให้นะครับ

แล้วหลังจากนั้นก็เกิดเหตุการณ์ประหลาดกับผมหลายเรื่องเริ่มตั้งแต่ฝันเห็นพญานาคคู่หนึ่งกำลังกอดรัดฟัดเหวี่ยงกันอยู่กลางอากาศ ลำตัวมีสีเขียวสลับแดง หรือตัวหนึ่งเป็นสีเขียวและอีกตัวหนึ่งเป็นสีแดงก็ได้เพราะกำลังรัดกันอยู่จึงเห็นไม่ถนัด มาเกี้ยวกันในฝันของผม

จนถึงรอยประหลาดที่เกิดขึ้นบนที่นอนตรงบริเวณที่หลังของผมสัมผัส เป็นรอยแปลกๆเป็นวงๆวนๆสีคล้ายน้ำมันที่อาจารย์ลงให้ไม่มีผิด ซึ่งเรื่องทั้งหมดก็ได้ถูกถ่ายทอดให้อาจารย์รับทราบทุกอย่างแบบเงียบๆ เพราะผมไม่กล้าไปเล่าให้ใครฟังจริงๆ จนกระทั่งอาจารย์เห็นว่าถึงเวลาแล้วที่ผมควรจะรู้ เพื่อที่จะปฏิบัติให้ถูกต้องต่อไป ท่านอาจารย์ก็เลยเฉลยสิ่งต่างๆให้ผมฟัง พร้อมกับบอกวิธีบูชา และในคืนแรกที่วางแก้วน้ำที่หัวนอนเรื่องประหลาดก็เกิดขึ้นอีกจนได้

พอผมตื่นขึ้นมาในตอนเช้าช่วงที่งัวเงียๆเงยหน้าขึ้นมาพลันสายตาก็หันไปเห็นแก้วน้ำที่วางเอาไว้เมื่อคืนก็ตกใจมากหาคำตอบให้กับตัวเองไม่ได้ สิ่งที่เห็นก็คือแก้วน้ำที่เมื่อคืนรองน้ำกรองอย่างดีใสสะอาดปราสจากสิ่งสกปรกใดๆ บัดนี้มันได้เปลี่ยนแปลงไปเป็นแก้วที่มีพรายฟองอากาศเกาะด้านข้างอยู่ทั่วแก้ว น้ำก็ยังใสอยู่แต่ที่ก้นแก้วนี่สิครับ เกิดตะกอนสีขาวๆกระจายตัวนอนอยู่ก้นแก้วเพียงแค่ข้ามคืนเดียว เป็นไปได้อย่างไร ที่สำคัญบนตะกอนบางส่วนเป็นลวดลายคล้ายกับเกล็ดงูอีกต่างหาก

หลังจากนั้นเป็นต้นมาไม่ว่าผมจะเดินทางไปไหนก็ตาม ผมมักจะพบหรือเจออะไรเกี่นวกับพญานาคเสมอไม่ว่าจะเป็นแหวน หรือรูปหล่อรอยองค์รูปพญานาคองค์เล็กๆที่คุณสุริยาถามมานั้นผมเดินไปเจอในงานยย้อนอดีตที่ซีคอนแสควร์ คนขายบอกว่าปลุกเศกแล้วที่วัดในจังหวัดหนองคายในงานบั้งไฟพญานาคที่จัดขึ้นทุกปี ผมก็เลยขอเช่ามาบูชา

จนตอนนี้ผมกล้าที่จะเขียนเล่าเรื่องราวต่างๆก็เพราะว่าหลายๆคนก็มีประสบการณ์คล้ายๆผมกันหลายคนแล้ว หลังจากที่ได้ไปลงน้ำมันในครั้งที่ 4 กับท่านอาจารย์ จงภูมิใจเถอะครับคุณมีของดีติดตัวแล้วจงตั้งใจบูชาให้ดีให้สมกับที่ท่านอาจารย์ได้มอบสิ่งที่ดีและมีคุณค่าเพื่อให้มาคอยช่วยเหลือปกป้องคุ้มครองพวกเรา"
          อัษฎากร

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:56

AUD
เมื่อวานกับวันนี้มีผมแต่เรื่องหนักๆต้องตัดสินใจ กลัวครับว่าจะพลาด ก็เลยขอหลวงปู่ กับองค์นาคา เพื่อช่วยให้การตัดสินใจครั้งนี้ต้องสำเร็จ แล้วก็โทรไปคุยกับหมอหนุ่มชิวชิว ครับ พอวางสายกับหมอหนุ่มแล้วปรากฎว่ามีช่างของ True เข้ามาเช็คสัญญานอินเตอร์เนตให้ครับ เพราะว่ามีปัญหาเข้าเนตไม่ได้มา 2-3 วันแล้ว เช็คได้สักพัก ช่างก็พูดขึ้นมาครับ
"พี่ บูชาพญานาค ด้วยเหรอ "
"ฮืม"
"แล้วพี่ใช้น้ำอะไรถวายให้ท่านละ ทำไมฟองเต็มเลย"

ผมรีบหันไปมองตามเลย ไปที่รูปหล่อพญานาคานาคีเลยครับ ในโหลที่ตั้งไว้หน้าท่านพรายน้ำแน่นเลยครับ น้ำผมเปลี่ยนเมื่อตอนวันพระ เมื่อวันที่ 1 ครับ นี่วันที่ 4 แล้ว เมื่อเช้าตอนสวดมนต์ยังไม่มีพรายน้ำเลย ใจก็เลยนึกว่า
"ท่านคงเป็นห่วงเราเลยมาบอกให้รู้ว่า ท่านก็ยังอยู่ข้างๆ"

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:54

touch
มีเรื่องเล่าอีกอย่างหนึ่งคับยังจำกันได้ไหมคับหลังจากพิธีปลุกเสกครั้งสุดท้าย   ผ่านไป2-3วันฝนตกลงมาตอนกลางดึกอย่างหนักรุ่งเช้าพี่จ๊อโทรมาหาผมตั้งแต่เช้าเล่าให้ฟังว่าที่บ้านน้ำท้วมเข้าไปถึงประรำพิธีของเหล่าองค์นาคาที่ยังตั้งอยู่อย่างนั้นท้วมจนหน้าตกใจปลั๊กไฟลอยน้ำเท้งเต่งพี่จ๊อเปิดประตูเข้าไปดูตกใจหมดน้ำท้วมได้ไงหว่า อาจารย์ก็ไม่อยู่ไปต่างจังหวัดด้วยพี่จ้อ รีบเรียกคนมาช่วยวิดน้ำออกขณะกำลังช่วยกันวิดน้ำพี่จ้อหันไปมองดูเหล่าองค์นาคาเล่าให้ฟังว่าเหมือนท่านจะหัวเราะและยิ้มให้ทุกองค์(5555   ฝีมือของพวกท่านเองล่ะ)บ้านก็สูงกว่าถนนตั้งเป็นฟุตๆ   ถนนก็ไม่ท้วมแต่น้ำมายังไงกันหว่าโชคดีนะที่ไม่มีอะไรเสียหายแม้แต่นิดเดียวผมฟังแล้วก็อึ้งundefined    ของท่านแรงจริงๆวุ้ย   เสดพิธีไม่ทันไรสำแดงอิทธิฤทธิ์ให้เห็นซะล่ะundefined (

morntanti

ได้ฟังจาก คุณจ๊อ เหมือนกัน ...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ถนนไม่ท่วมแต่น้ำเต็มพื้นห้องได้ ! สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ อัญเชิญท่านกลับเคหะสถาน... รีบๆมาอัญเชิญท่านเร็วๆนะ...ครับundefined

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:47

touch

ว่าจะเข้ามาเล่าบ้างแล้วเชียวลืมทุกที   เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อต้นเดือนไปไหว้บรรพบุรุษ(เช้งเม้ง)ที่สุสานต้องเหมารถตู้ไปเพราะหลานๆมานอนที่บ้านกันเต็มรถไม่พอนั่งกันผมเลยต้องหารถเพิ่มขณะออกเดินทางแต่เช้าตรู่   ออกไปได้สักระยะรถตู้คันที่ผมนั่งเกิดอุบัคิเหตุชนกันเป็น โดมิโน่สภาพรถที่ผมนั่งกระจกหน้าแตกเละ   หม้อน้ำพังคนขับหัวแตกปากเจ่อเป็นนกกระจอกเทศรอยกระจกบาดตามแขน เต็มไปหมดแต่ด้วย อิทธิคุณของหลวงปู่และองค์นาคาที่ผมอาราธนาห้อยติดตัวไปตลอดจนพี่ๆน้องๆแม่ของผมก็ แขวน วัตถุมงคลของหลวงปู่เช่น อาถรรพย์ธมวัวธนูพระมหาธรรมราชาเวทล๊อคเก็ตรับทรัพย์ล๊อคเก็ตไหว้ครูหลวงปู่ดีหลวงปู่ชื่นสมเด็จอาถรรพย์จักร์พรรดิ์ฯลฯ(ให้ไปห้อยคนละองค์จำไม่ได้ให้อะไรใครไปบ้างundefined )ในรถทุกคนห้อยของหลวงปู่ทั้งหมดกลับไม่เป็นอะไรเลยสักนิดเดียวข้อสำคัญตัวผมก็นั่งอยู่ด้านหน้ากับคนขับไม่เป็นอะไรเลยคับยกเว้นน้องสาวคนโตนั่งอยู่ด้านหลังที่ไม่ได้ห้อยมาจมูกกระแทกเบาะ (ยิ่งไม่ค่อยจะมีดั้ง ดันไปโดนอีก)เลือดกำเดาไหลกับคนขับเท่านั้นที่เจ็บหนักหลังจากนำคนเจ็บไปโรงบาลรอรถมาเปลี่ยนแล้วค่อยมาคุยกันพี่ชายถามผมว่า"ทำไมผมไม่เป็นไรเลยว่ะ   ทั้งๆที่ไม่หน้าจะรอด"ผมนึกในใจ"อ้ายเวง...ปากรึนั่นไม่ไปถามตอนกลับถึงบ้านแล้วเลยล่ะ"ผมตอบไปว่า"ดูที่ตรูห้อยคออยู่สิเห็นมะ....อลังการณ์งานสร้างขนาดนี้มวลสารสุดยอดปลุกเสกหลายพิธีของดีไม่ต้องลงโฆษณา..เว้ย"   พอกลับถึงบ้านเลยต้องเสียให้พวกม่านไปอีก 3 องค์

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:46

ต่ออีกเรื่องครับจากพี่รัชเช่นกัน

"ประสพการณ์นี้ไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวของผมโดยตรง แต่เกิดขึ้นกับเพื่อนใกล้ชิดของผมเอง เมื่อไม่กี่วันนี้เอง เค้าเป็นคนที่รับเลี่ยมพระอยู่ในศูนย์พระเครื่องคาร์ฟูร์สำโรง เท่าที่ฟังจากที่เค้าเล่าด้วยความตื่นเต้น (ดูจากอารมณ์ตอนที่เพื่อนเล่า) เค้าบอกว่าตั้งแต่ทำงานเป็นคนรับเลี่ยมพระมา4-5ปี ไม่เคยมีครั้งไหนที่ทำให้เค้าแปลกประหลาดใจได้ขนาดนี้ คือเรื่องมันเกิดขึ้นจากตะเกียงแอลกอฮอล์ที่ใช้ในการลนพลาสติกในการเลี่ยมพระ ปกติเราจะเห็นว่าเปลวไฟของตะเกียงแอลกอฮอล์จะลุกสูงไม่เยอะ คือประมาณ1นิ้วจากใส้ตะเกียง แต่ในตอนที่เขาเลี่ยมองค์นาคา กับลุกฟึบๆ ขึ้นต่อเนื่องสูงเกือบฟุต อยู่ตลอดเวลาในขณะที่เลี่ยม จนกระทั่งเอาฝาครอบตะเกียงเปลวไฟนั้นถึงได้ดับลง ก่อนดับ เพื่อนคนนี้ของผมมันยังไม่อยากจะเชื่อมันลองบอกกล่าวกับองค์นาคาว่าถ้าสิ่งที่มันเห็นกับตาคือปาฏิหารที่ท่านปู่นาคาแสดงก็ขอให้เปลวไฟพุ่งขึ้นสูงๆอีก หลังจากขาดคำ เปลวไฟก็พุ่งขึ้นสูงอีก มันบอกว่าปู่ครับผมหมดข้อสงสัยแล้ว ที่เหลือคือความศัธทราที่กำลังก็กำเนิดขึ้นในใจของเพื่อผมอย่างมากมาย ล่าสุดมาขอบูชาไปขึ้นคอเรียบร้อยแล้วครับ"

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUD เมื่อ 2013-4-19 16:50

AUD

ผ่านมาหลายวันแล้วครับ เพิ่งจะว่างเข้ามาเล่าให้ฟัง เมื่อวันที่ 13 หลังจากแวะมาสรงน้ำหลวงปู่และอาจารย์แล้ว ประมาณช่วงเที่ยงๆ ก็ได้เดินทางไปที่โคราช ได้นำพระผงพญานาคา ไปให้คุณ ป้อม เขาใหญ่ครับ นึกว่าจะขับรถแบบสบายๆ แต่รถเยอะครับ กว่าจะไปถึงเขาใหญ่ก็เกือบๆ 4 โมงเย็นแล้วป้อม ก็เลยชวนกินข้าวก็เลยถือโอกาสเป็นการพักรถ
ไปด้วยเลย ระหว่างที่กินก็คุยกันไป ผมก็หยิบพระผงพญานาคา ออกมาส่งให้ป้อมครับ ป้อมก็พูดออกมา "พี่อู๊ดพญานาคามาถึงแล้ว" ผมก็เลยบอกว่า "ก็ใช่สินี่ไงเอามาให้แล้ว "
"ไม่ใช่อย่างนั้นพี่ดูขวดน้ำที่อยู่ข้างๆ พี่สิ พรายน้ำเต็มเลย".................

oustayutt
เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะพี่อู๊ด
จิงจิงก็เหมือนท่านอยากให้ทราบ คือตอนแรกนั่งทานอีกโต๊ะนึง มองดูขวดน้ำก็ไม่มีอะไร แต่จู่แดดออกไล่เราซะอย่างนั้น และก็ไม่รู้บังเอิญยังไงต้องมานั่งโต๊ะนี้ครับแปลกดีครับ

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:51

oustayutt

แต่ขอบอกอีกนิดครับ น้ำมนต์ของพญานาคา ก็ไม่ธรรมดานะครับ
้เมื่อคืนหลังจากสวดมนต์เสร็จก็จะแบ่งน้ำมนต์ใส่ขวด รีฟิล เพื่อที่จะพกพร้อมองพญานาคาทีนี้มีน้ำมนต์บางส่วนหกออกมา ด้้วยความเสียดายผมก็เอามาป้ายหัวป้ายหน้าผาก ปรากฎว่าก็รู้สึกมึนหัวอีกครั้งและพอจะนอนก็รู้สึกมีอะไรสักอย่่าง กลมๆนุ่มๆกดทับลงมาพอให้เรารู้สึกอึดอัดแล้วก็หายไปครับ

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:51

yakezer
ผมได้รับพระผงพญานาคาประมาณ2อาทิตย์ก่อนและก็นำไปเลี่ยมกรอบติดตัวไปเที่ยวด้วย หลังจากกลับจากไปเที่ยวเมื่อประมาณ2-3วันก่อน ปรากฏว่าในช่วงบ่ายๆขณะที่คนในบ้านกำลังจะออกไปข้างนอกก็มีงูเขียวตัวยาวกว่าแขนนิดหน่อยอยู่ๆก็โผล่อยู่กลางบ้านซะดื้อๆ เลยช่วยกันไล่จะให้ออกประตูหน้าบ้านแต่งูดันเลื้อยไปทางหน้าต่าง... ผมก็ดูอยู่ตลอด อยู่ๆก็เหมือนงูทะลุมุ้งลวดออกไปตรงๆดื้อเลยซึ่งไม่มีช่องว่างให้ลอดผ่านไปได้ แล้วก็เลื้อยไปตามขอบระเบียงเล็กๆแล้วก็ลงไปข้างล่าง แต่ทั้งๆที่ล่างของระเบียงนั้นเป็นที่ปลูกต้นไม้เล็กๆน้อยไม่รกมากและเป็นรูปตัว U ยื่นเข้ามาผมเลยยืนบนเก้าอี้มองดูจากมุมสูงก็ไม่พบ เหมือนกับว่าอยู่ๆงูก็หายไปซะงั้น

คิดว่าเค้าคงมาเฝ้าท่านพญานาคา-นาคี

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:52

chuchat9999

พระผงพญานาคา ผมให้อาจารย์ที่มีสมาธิสูงท่านหนึ่ง จับพลังดู แกบอกว่าสูงกว่าพระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์อีก แรงจริงๆ(แกจะจับพลัง เปรียบเทียบกันทั้งสององค์ครับ)

AUD โพสต์ 2013-4-19 16:55

bigbird
ขนาดเนื้อผงท่านก้อเล่นน้ำด้วยนะงับ เปียกกันไปเลยทีเดียว รุ่นนี้มีเรื่องแปลกๆเกี่ยวกะน้ำเยอะงับ ตั้งกะครั้งแรกที่ลองทำกันนั้น ก้อน้ำมาจากไหนไม่ทราบได้แต่องค์ท่านเปียกยังกะใครเอาทั้งถาดไปแช่น้ำ น่าแปลกที่เปียกแค่องค์เนื้อผงทุกองค์ในถาด แต่ไม่เปียกถาดเลยแม้แต่นิดเดียว หลังจากที่เปียกไปแล้วนั้นก้อเกิดคราบเขียวๆขึ้นมาแทน<ส่วนตัวชอบนะดูแบบขลังๆดีอ่า> และถาดที่เปนนั้นเปนถาดที่อยู่ตรงกลางระหว่างถาดอื่นๆงับ ขอเพิ่มเติมนิดเรื่องนี้เหนมากะตาตัวเองงับ และไม่ได้เหนแค่คนเดียวนะงับเหนกันสามคน อาจารย์ยังว่าสงสัยท่านเล่นน้ำกันถึงได้เปียกกันขนาดนั้นundefined

หน้า: [1] 2 3 4 5
ดูในรูปแบบกติ: ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"