chakpetch โพสต์ 2013-3-28 15:55

>> พระปิดตาใบเสมา <<

<body oncontextmenu="return false" oncopy="return false">
<div align="center"><font size="6"><font color="Red">พระปิดตาใบเสมา</font></font><br></div><br><div align="center"><br></div><br><font size="4"><font color="Red">&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp;&nbsp;</font></font><br><font size="4"><font color="Red">&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp;&nbsp;พระปิดตาใบเสมา สร้างประมาณปลาย ปี 2542 </font></font><font size="4"><font color="Red"><font size="4"><font color="Red">หลวงปู่ชื่นท่านสร้างจากว่านยามวลสารต่าง<font size="4"> </font>มากมาย <font size="4">ทั้ง</font></font></font>ว่านที่มีคุณวิเศษ ทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ มีประการณ์ทางโชคลาภดีมาก ลักษณะพระเป็นรูปทรงเป็นใบเสมา ด้านหน้าเป็นพระปิดตาสวมมงกุฎพระพุทธเจ้า&nbsp; &nbsp;<font size="4"> </font><font size="4"> </font></font></font><br><br>&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp; &nbsp;&nbsp;&nbsp;<font size="4"><font color="Red">ด้านหลังจะเป็นยันต์สาริกามหาเอิ้ก<font size="4"> </font>เคล็บลับการใช้ในทางเจรจามหานิยม<font size="4"> </font>คือ เสียงหัวเราะ หลายคนอาจจะยังไม่เข้าใจว่า<font color="Lime">..<font size="4">.</font>การหัวเราะเสียงหัวเราะก็เป็นเสน่ห์บันเทิงอีกแบบ...</font></font></font><font size="4"><font color="Red"><font size="4"><font color="Red"><font size="4"> </font>เป็นพระที่ดีมากๆ </font></font>ที่อยากแนะนำให้นำมาลองคล้องคอบูชา</font></font><br>
</body>

touch-578 โพสต์ 2021-12-15 18:40

<<<พระปิดตาใบเสมา>>>     พระปิดตาใบเสมา สร้างประมาณปลาย ปี 2542หลวงปู่ชื่นท่านสร้างจากว่านยามวลสารต่างๆมากมาย ทั้งว่านที่มีคุณวิเศษทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ โชคลาภ มีประการณ์ทางโชคลาภดีมากลักษณะพระเป็นรูปทรงเป็นใบเสมา ด้านหน้าเป็นพระปิดตาสวมมงกุฎพระพุทธเจ้า   ด้านหลังจะเป็นยันต์สาริกามหาเอิ้ก   เคล็บลับการใช้ในทางเจรจามหานิยม คือเสียงหัวเราะ หลายคนอาจจะยังไม่เข้าใจว่า...การหัวเราะเสียงหัวเราะก็เป็นเสน่ห์บันเทิงอีกแบบ...เป็นพระที่ดีมากๆ ที่อยากแนะนำให้นำมาลองคล้องคอบูชาพระปิดตาใบเสมาหลวงปู่ชื่นท่านสร้างจากว่านยา ซึ่งมีคุณวิเศษทางด้านเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์โชคลาภ -ด้านหน้าพระปิดตาสวมมงกุฎพระพุทธเจ้า-ด้านหลังจะเป็นยันต์สาริกามหาเอิ้กเป็นพิมพ์พระปิดตาที่ออกแบบได้สวยงามด้านหลังเป็นยันต์สาริกามหาเอิ้ก   พุทธคุณสูงทางด้านเจรจา   โภคทรัพย์   โชคลาภ ทำมาหากินคล่องเงินทองไม่ขัดสน พระดีมีคุณค่าน่าใช้บูชามากครับใครที่หาพระปิดตาดีๆไว้แขวนแนะนำรุ่นนี้ครับดีมากสร้างประมาณปลายปี2542 จำนวนการสร้างประมาณ3,000 องค์หลวงปู่ชื่นท่านลงมนต์ "สาริกามหาเอิ๊ก" ไว้เอิ๊กๆๆคือเสียงหัวเราะ อารมณ์ดีท่านว่า..การหัวเราะก็เป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งใช้แล้วหัวเราะบ่อยๆดีมนต์เสน่ห์สาริกาจะแผ่ซ่านออกมากับเสียงหัวเราะ ทำให้เป็นเสน่ห์ เมตตา มหานิยม ในทางด้านเจรจาค้าขายดี ท่านใดสนใจลองถามดูนะคับโทร/ไลน์ id:0890240386หรือทางข้อความ....พี่จ้อขอบคุณค่ะ

sriyan3 โพสต์ 2013-4-15 09:57

เพิ่งได้มาองค์นึงครับ เดี๋ยวจะไปเลี่ยมขึ้นคอ

suandhon08 โพสต์ 2013-5-7 19:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suandhon08 เมื่อ 2013-5-23 07:49

{:7_357:}แล้วคาถาอาราธนาบูชาจะใช้บทไหนครับผม{:7_267:}

มี ๒ องค์พร้อมกล่องเดิมม้างครับ{:8_402:}

sriyan3 โพสต์ 2013-5-9 14:55

พระยันต์สาริกามหาเอิ๊กนี่ยอดมากครับ ใครยังไม่มีขอให้ลองดู{:5_174:}

Nujeab โพสต์ 2013-5-9 18:36

อยากได้อ่า จะมีออกให้บูชาราคาพิเศษ วันไหว้ครูไหมครับ {:12_548:}

Metha โพสต์ 2013-5-12 07:28

ผมมีกับเค้าด้วยครับ 1องค์

Nujeab โพสต์ 2014-4-8 16:53

พระปิดตาใบเสมาเป็นพระที่ดีมากๆ

ที่อยากแนะนำให้นำมาลองคล้องคอบูชา

ท่านสร้างจากว่านยามวลสารต่างๆมากมาย

ด้านหลังจะเป็นยันต์สาริกามหาเอิ้ก

เคล็บลับการใช้ในทางเจรจามหานิยม

คือเสียงหัวเราะ หลายคนอาจจะยังไม่เข้าใจว่า..

การหัวเราะเสียงหัวเราะก็เป็นเสน่ห์บันเทิงอีกแบบ

รีบหามาบูชาก่อนที่จะแพงไปกว่านี้

Ajarn Sarayut

matmee2550 โพสต์ 2014-4-8 19:04

มีเก็บไว้แล้ว7องค์ว่าจะหาให้ครบโหล

Nujeab โพสต์ 2014-4-9 10:51

matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2014-4-8 19:04 static/image/common/back.gif
มีเก็บไว้แล้ว7องค์ว่าจะหาให้ครบโหล

ขอซักองค์จิครับ {:12_608:}

Tewin โพสต์ 2014-5-10 08:06

ไม่ทราบว่า พระปิดตานี้ จะห้อย รวมกับขุนแผน ได้ไหมครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8
ดูในรูปแบบกติ: >> พระปิดตาใบเสมา <<